Amfanin COB LED
COB LED (chip-on-board LED) fasahar tana da fifiko don ingantaccen aikinta a fannoni da yawa. Anan akwai wasu mahimman fa'idodin COB LEDs:
• Babban haske da ƙarfin kuzari:COB LED yana amfani da diodes da yawa da aka haɗa don samar da isasshen haske yayin cinye ƙarancin kuzari yayin samar da ƙarin lumens.
• Karamin ƙira:Saboda ƙayyadaddun yanki mai fitar da haske, na'urorin COB LED suna da ƙarfi, yana haifar da haɓakar fitowar lumen a kowane murabba'in santimita/inch.
• Ƙirar kewayawa mai sauƙi:COB LED yana kunna kwakwalwan diode da yawa ta hanyar haɗin kewayawa guda ɗaya, yana rage adadin sassan da ake buƙata da sauƙaƙe aiwatar da aikin.
• Amfanin thermal:Rage yawan abubuwan da aka gyara da kuma kawar da marufi na al'ada na LED guntu na gine-gine yana taimakawa wajen rage yawan zafin jiki, rage yawan zafin jiki na gaba ɗaya, ƙaddamar da rayuwar sabis da inganta aminci.
• Sauƙin shigarwa:COB LEDs suna da sauƙin shigarwa a cikin wani wuri mai zafi na waje, wanda ke taimakawa wajen kula da ƙananan zafin jiki a cikin taron.
• Ingantaccen tsabta da inganci:COB LED, saboda girman ikon ɗaukar hoto na yanki, yana ba da mafi girman yanki mai da hankali, haɓaka haske da ingancin haske.
Ayyukan anti-seismic:COB LED yana nuna kyakkyawan aikin anti-seismic, yana mai da shi mafi kwanciyar hankali da aminci a cikin yanayin aikace-aikacen iri-iri.
Rashin hasara na COB LEDs
Kodayake COB LEDs suna da fa'idodi da yawa, suna da wasu iyakoki:
• Bukatun Wuta:Ana buƙatar samar da wutar lantarki na waje da aka ƙera a hankali don samar da tsayayye na halin yanzu da ƙarfin lantarki da hana lalacewar diode.
• Zane-zanen zafin jiki:Dole ne a tsara tsattsauran raƙuman zafi don guje wa lalacewar diodes saboda yawan zafi, musamman lokacin fitar da raƙuman hasken da aka mai da hankali sosai akan iyakataccen yanki.
Ƙarƙashin gyare-gyare:COB LED fitilu suna da ƙarancin gyarawa. Idan diode ɗaya a cikin COB ya lalace, gabaɗayan COB LED yawanci ana buƙatar maye gurbinsu, yayin da LEDs SMD na iya maye gurbin raka'a da suka lalace daban-daban.
• Zaɓuɓɓukan launi masu iyaka:Zaɓuɓɓukan launi don LEDs COB na iya zama mafi iyakance idan aka kwatanta da LEDs SMD.
• Mafi tsada:COB LEDs gabaɗaya sun fi SMD LEDs.
Amfani daban-daban na COB LEDs
COB LEDs suna da aikace-aikace da yawa, daga wurin zama zuwa amfanin masana'antu, gami da amma ba'a iyakance ga:
•A matsayin m-state lighting (SSL) maye gurbin karfe halide kwararan fitila a titi fitilu, high bay fitilu, downlights da high fitarwa waƙa fitilu.
•Fitilar hasken wutar lantarki don ɗakuna da zaure saboda faɗin kusurwar katako.
•Wurare kamar filayen wasa, lambuna ko manyan filayen wasa waɗanda ke buƙatar hasken haske da dare.
•Haske na asali don hanyoyin hanyoyi da hanyoyin sadarwa, maye gurbin kyalli, fitilun LED, fitilun haske, fitilun kyamarar wayar hannu, da sauransu.
Lokacin aikawa: Janairu-10-2023